![DSC_0001](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0001-e1554880093500.jpg)
![DSC_0003](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0003.jpg)
![DSC_0005](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0005.jpg)
![DSC_0006](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0006.jpg)
![DSC_0012](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0012-1.jpg)
![DSC_0025](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0025.jpg)
![DSC_0026](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0026.jpg)
![DSC_0028](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0028.jpg)
![DSC_0032](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0032.jpg)
![DSC_0037](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0037.jpg)
![DSC_0041](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0041.jpg)
![DSC_0071](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0071.jpg)
![DSC_0072](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0072.jpg)
![DSC_0073](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0073.jpg)
![DSC_0075](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0075.jpg)
![DSC_0077](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0077.jpg)
![DSC_0097](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0097-1.jpg)
![DSC_0099](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0099.jpg)
![DSC_0101](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0101.jpg)
![DSC_0108](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0108.jpg)
![DSC_0111](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0111.jpg)
![DSC_0114](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0114.jpg)
![DSC_0120](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0120.jpg)
![DSC_0117](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0117.jpg)
![DSC_0118](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2019/04/DSC_0118-1.jpg)
เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2562 นายประพัฒน์ ปัญญาชาติรักษ์ ประธานสภาเกษตรกรแห่งชาติ เป็นประธานพิธี “รดน้ำขอพร” เนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์ ปี 2562 โดยมีนายอภิศักดิ์ อังคสิทธิ์ รองประธานสภาเกษตรกรแห่งชาติคนที่ 1 , นายสิทธิพร จริยพงศ์ รองประธานสภาเกษตรกรแห่งชาติคนที่ 2 , ว่าที่ร้อยตรีสมพูนทรัพย์ กล้าวิกรณ์ เลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร พนักงาน เจ้าหน้าที่ ร่วมอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีไทย ณ สำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติ ชั้น 6 อาคารวชิรานุสรณ์ คณะเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
…………………………………………………….
ข่าว : วัฒนรินทรฺ์ สุขีวัย
ภาพ : วัชร มีแสงเงิน