วันที่ 26 กรกฎาคม 2567 ณ ศาลาท้องพระโรง วัดตรีทศเทพวรวิหาร ถนนประชาธิปไตย เขตพระนคร กรุงเทพมหานคร
![1721972542529](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972542529.jpg)
![1721972546640](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972546640.jpg)
![1721972553752](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972553752.jpg)
![1721972860900](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972860900.jpg)
![1721972872018](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972872018.jpg)
![1721972882539](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972882539.jpg)
นายนัยฤทธิ์ จำเล ประธานสภาเกษตรกรแห่งชาติ เป็นประธานเปิดโครงการสภาเกษตรกรแห่งชาติร่วมใจภักดิ์ ถวายความจงรักภักดี ซึ่งเป็นการจัดกิจกรรมเจริญพระพุทธมนต์ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และจิตอาสาพัฒนาวัดตรีทศเทพวรวิหาร เนื่องในวโรกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
![1721973009766](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721973009766.jpg)
![1721972998997](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972998997.jpg)
![1721972956897](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972956897.jpg)
![1721972970785](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972970785.jpg)
![1721972878523](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721972878523.jpg)
![1721973021537](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721973021537.jpg)
ในช่วงเช้าเป็นพิธีเจริญพระพุทธมนต์ โดยพระมงคลปัญญาพร ประธานคณะกรรมการวัดตรีทศเทพวรวิหาร นำสวดเจริญพระพุทธมนต์ให้กับผู้เข้าร่วมพิธีเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว หลังจากนั้นประธานสภาเกษตรกรแห่งชาติกล่าวเปิดโครงการฯ และนำผู้เข้าร่วมพิธีและพนักงานสำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติกล่าวคำถวายพระพร “ทรงพระเจริญ” หน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
![1721973122897](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721973122897.jpg)
![1721973127429](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721973127429-1.jpg)
![1721973135117](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/1721973135117-1.jpg)
![20240726_130524](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/20240726_130524-scaled.jpg)
![20240726_130643](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/20240726_130643-scaled.jpg)
![20240726_130200](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/20240726_130200-scaled.jpg)
![20240726_132045](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/20240726_132045-scaled.jpg)
![20240726_132638](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/20240726_132638-scaled.jpg)
![20240726_132848](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2024/07/20240726_132848-scaled.jpg)
ในช่วงบ่ายเป็นการจัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาทำความสะอาด เพื่อปรับปรุงภูมิทัศน์วัดตรีทศเทพวรวิหาร จำนวน 2 จุด ได้แก่
จุดที่ 1 บริเวณข้างพระอุโบสถ
จุดที่ 2 บริเวณข้างศาลาท้องพระโรง
และมีหน่วยงานร่วมดำเนินกิจกรรม ดังนี้
1. ศูนย์อำนวยการใหญ่จิตอาสาพระราชทาน
2. ศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทาน ภาค 1
3. มณฑลทหารบกที่ 11
4. สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
5. สำนักงานปลัดสำนักนายกรัฐมนตรี
6. สำนักงานปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
7. สำนักงานเขตพระนคร กรุงเทพมหานคร
_____________________________
ข่าว : อรรจนา บุณยรัตพันธุ์
ภาพ : พิเชษฐ์ บุญสนอง, ธัญลักษณ์ภรณ์ เตี่ยวย่อง, อรรจนา บุณยรัตพันธุ์
อำนวยการข่าว : อภิวัฒน์ มีลาภ