วันที่ 28 พฤศจิกายน 2565 เวลา 13.30 น. สำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติประชุมเตรียมความพร้อมเดินหน้าการเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดประเภทผู้แทนเกษตรกร และการเลือกสมาชิกสภาเกษตรกรแห่งชาติ ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติ อาคารรัฐประสาสนภักดี (อาคาร B) ถนนแจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กรุงเทพมหานคร
![1](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/1.jpg)
![5](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/5.jpg)
![7](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/7.jpg)
โดย นายรัตนะ สวามีชัย เลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ นายศรีสะเกษ สมาน รองเลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ นายศรัณย์พงศ์ ฟุ้งเกียรติ รองเลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ นายชยพล ถิลา ผู้ช่วยเลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ นายณรงค์รัตน์ ม่วงประเสริฐ ผู้ช่วยเลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ ผู้อำนวยการกอง และเจ้าหน้าที่เข้าร่วมประชุม
![6](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/6.jpg)
![2](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/2.jpg)
![4](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/4.jpg)
เพื่อซักซ้อมและเตรียมความพร้อมในการดำเนินการจัดการเลือกตั้งสมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัด ประเภทผู้แทนเกษตรกร สู่แผนการเลือกตั้งที่จะจัดขึ้นภายในเดือนมีนาคม 2566
![8](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/8.jpg)
![3](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2022/12/3.jpg)
———————————————–
ข่าว : อรรจนา บุณยรัตพันธุ์
ภาพ : สมชาย มารศรี
อำนวยการข่าว : ชยพล ถิลา