![87345](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/87345.jpg)
![12890](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/12890.jpg)
![108865](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/108865.jpg)
![108867](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/108867.jpg)
![13961](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/13961.jpg)
![13963](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/13963-e1542267373747.jpg)
![108864](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/108864.jpg)
![12887](https://www.nfc.or.th/wp-content/uploads/2018/11/12887-e1545377718559.jpg)
เมื่อวันที่ 15 พ.ย.2561 ว่าที่ร้อยตรีสมพูนทรัพย์ กล้าวิกรณ์ เลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ และนายพรชัย พัฒนาศักดิ์ภิญโญ ประธานสภาเกษตรกรจังหวัดกำแพงเพชร ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมอบเครื่องจักรตามกิจกรรมการพัฒนานวัตกรรมแบบมีส่วนร่วมในโครงการ “ 1 ตำบล 1 นวัตกรรม ” ที่สภาเกษตรกรแห่งชาติบูรณาการร่วมกับสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย(วว.) ประกอบด้วย เครื่องสลัดน้ำมัน เครื่องคลุกส่วนผสม และเครื่องสไลด์กล้วย เพื่อสร้างโอกาสให้เกษตรกรได้เข้าถึงบริการด้านวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยีและนวัตกรรม โดยมีเกษตรกร สมาชิกสภาเกษตรกรจังหวัดกำแพงเพชร ส่วนราชการที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมเป็นสักขีพยานกว่า 30 คน ณ กลุ่มวิสาหกิจชุมชนผู้ผลิตและพัฒนาการแปรรูปกล้วย ตำบลระหาน อำเภอบึงสามัคคี จังหวัดกำแพงเพชร
…………………………………………………………………
ข่าว : วัฒนรินทร์ สุขีวัย
ภาพ : สภาเกษตรกรจังหวัดกำแพงเพชร
อำนวยการข่าว : เดชา บุญโต